Maoni Yako

Maoni

Nyenginezo

1. Suala la uchumi kukua lime endelea kuwa gumzo hapa nchini. Je ni kweli uchumi umekua? 2. Matukio ya utekaji raia nchini kuota mizizi siku hadi siku,Je Serikali ina dhamira ya dhati kukabili 3. Majadiliano kati ya Barrick na Serikali kuzaa matunda, je ni mwanzo wa kuelekea kulinda rasimali za 4. Matumizi mabaya ya mitandao ya kijamii, je Serikali iandae mitaala mashuleni kuelekeza matumizi sahi 5. Je, ni sahihi kuamini kuwa maendeleo yako yataletwa na chama fulani cha siasa? 6. Watu wasiojulikana kuendelea kuwashambulia wananchi, Je Jeshi la Polisi linawajibika ipasavyo ? 7. Kamati mbili zilizochunguza biashara ya Madini ya Almasi na Tanzanite zimebainisha kuwa kuna uzembe 8. Kuendesha zoezi la bomoa bomoa Kimara wakati kuna kinga ya Mahakama, je ni sahihi? 9. Mateja kuendelea kujidunga sindano hadharani, je Tume ya kudhibiti Dawa za kulevya inafanya kazi i 10. Hali ya uchumi imetajwa kuwa mbaya hivyo kupelekea ugumu wa Maisha kwa wananchi.Je ni kweli ? 11. Serikali kupitia Waziri wa Afya imetaka Waganga wa tiba asilia wasiwekewe Vikwazo. Je ni sahihi ? 12. Waliopata fedha za mgao wa Escrow wazirudishe na kufikishwa kwenye vyombo vya sheria ? 13. Mauaji ya Raia kuendelea Kibiti,Je Jeshi la Polisi limejipanga vya kutosha kumaliza kero hiyo? 14. Rais John Magufuli amepiga marufuku mpango unaopigiwa debe na asasi ziziso za kiserikali wa kutaka 15. Watendaji waliopelekea Serikali kupoteza mapato sekta ya Madini, Je washitakiwe? 16. Bajeti 2017/2018:Nyumba zisizofanyiwa utathimini zitatozwa kodi ya shilingi 10,000 na Ghorofa 5 17. Serikali imezindua mfumo wa ukusanyaji kodi kwa njia ya Kieletroniki.Je mfumo huo utasaidia kuonge 18. Watumishi wa Serikali kushindwa kusimamia rasilimali za nchi ipasavyo, je watumbuliwe na kufilisiwa 19. Kwa mujibu wa ripoti ya Benki ya Dunia mazingira ya uwekezaji nchini ni magumu, Je kuna mikakati ya 20. Kwa mujibu wa ripoti ya Benki ya Dunia mazingira ya uwekezaji nchini ni magumu, Je kuna mikakati ya 21. Magari ya kusafirishia wanafunzi mashuleni yana ubora ? 22. Mishahara duni kutoboreshwa kwa mazingira ya kazi ni kero kubwa zinazoendelea kuwakwaza wafanyakazi 23. Tanganyika na Zanzibar zimetimiza Miaka 53 ya Muungano, Je kero za Muungano zimetatuliwa ipasavyo ? 24. Unga wa Sembe umeendelea kupanda bei kila kukicha, Je kuna mikakati yeyote inayofanyika kukabiliana 25. Unga wa Sembe umeendelea kupanda bei kila kukicha, Je kuna mikakati yeyote inayofanyika kukabiliana 26. Sikukuu ya Pasaka kwa mwaka huu ina mvuto kama miaka mingine ? 27. Wananchi kutekwa na kupelekwa kusiko julikana, Je Serikali inawajibika ipasavyo kuwatafuta? 28. Serikali inatarajia kuwahamisha Walimu wa ziada wa Sekondari wapatao 7,463 kwenda shule za Msingi. 29. Je,ni sahihi Askari anayetakiwa kulinda usalama kumtisha raia kwa Bastola au Bunduki ? 30. Wanasiasa kuhama kutoka chama kimoja cha siasa kwenda chama kingine.Je ni kukua kwa Demokrasia 31. Je, Serikali Kuhamia Dodoma imerahisisha utoaji huduma kwa Wananchi ? 32. Bei ya unga imepanda na kufikia shilingi 2000 mijini na Vijijini. Je kuna kuna mikakati yeyote kukab 33. Watani wa jadi Simba na Yanga kukipiga leo jioni uwanja wa Taifa. Nani kuibuka mshindi ? 34. Wageni kufukuzwa nchini Msumbiji bila kupewa muda kuchukua mali zao ni sahihi? 35. Vita dhidi ya Dawa za kulevya imeshika kasi jiji Dar, Je kasi hiyo ienee hadi mikoani ? 36. Kiwango cha Umaskini hapa nchini kimepungua kutoka asilimia 36.8 hadi 28.2.Je Takwimu hizo zina ak 37. Waswahili husema ukizaliwa Masikini si kosa lako, ila ukifa masikini ni kosa lako. Je ni sahihi ? 38. Sakata la Uwepo wa Njaa linazidi kukua siku hadi siku. Je ni kweli kwamba kuna upungufu wa chakula h 39. Ni miaka 2 imepita tangu uchaguzi mkuu kufanyika na Hatimaye CCM kufanikiwa kuongoza kwa miaka mitan 40. Wakati wa uchaguzi mkuu mwaka 2015 watu wengi walitaka mabadiliko. Je haya ndiyo mabadiliko mliyoyat 41. Dawa za kulevya ni tishio kwa Vijana hapa nchini. Je Jitihada za serikali kupambana na madawa hayo 42. Vijana 500,000 wametajwa kutumia madawa ya kuevya hapa nchini.Je Jitihada za serikali kupambana na m 43. Ni mwaka mwingine 2017, Je umejiwekea mipango na mikakati yako kwa mwaka huu? 44. Mwaka 2016 unaisha leo saa sita usiku. Je Mwaka 2016 kwa upande wako ulikuwaje ? 45. Serikali inazitaka Halmashauri zote nchini kutoa asilimia 10 ya fedha kwa ajili ya vikundi vya vija 46. Ni siku kadhaa zimebaki ili kumaliza mwaka 2016.Je umetimiza malengo uliyojiwekea kwa mwaka huu ? 47. Ni siku kadhaa zimebaki ili kumaliza mwaka 2016.Je umetimiza malengo ulijiwekea kwa mwaka huu? 48. Ni siku kadhaa zimebaki ili kumaliza mwaka 2016.Je umetimiza malengo ulijiwekea kwa mwaka huu? 50. Msimu wa sikukuu mwaka huu unadaiwa kupooza sana. Je ni kutokana na pesa kuadimika ? 51. Je, wamachinga wanasaidia kurahisisha maisha kwa wananchi wa kipato cha chini ? 52. Utafiti mpya unaonesha kuwa Wanawake wengi ni waathirika wa Virusi vya Ukimwi. Je jitihada za kut 53. Jinsi ya kuishi usawa wa Rais Magufuli ni kwa kutumia pesa kwa matumizi ya msingi tu. Je ni sahihi 54. Wananchi jijini Dar walalamikia Polisi kuwanyanyasa na kuombwa rushwa kwenye ziara ya Makonda. 55. Rais Dkt. Magufuli amesaini sheria ya Huduma za Habari 2016, Je sheria hiyo itasaidia kuboresha sekt 56. Rais Dkt. Magufuli amesaini sheria ya Huduma za Habari 2016, Je sheria hiyo itasaidia kuboresha sekt 57. Rais Dkt. Magufuli amesaini sheria ya Huduma za Habari 2016, Je sheria hiyo itasaidia kuboresha sekt 58. Rais Dkt. Magufuli amesaini sheria ya Huduma za Habari 2016, Je sheria hiyo itasaidia kuboresha sekt 59. Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu inatarajia kuwafikisha Mahakamani wadaiwa Sugu wote. Je ni sahih 60. Donald Trump ameshinda urais nchini Marekani. Je unazikubali sera zake ? 61. Nani kushinda urais nchini Marekani leo ? 62. Tanzania ni moja ya nchi inayotajwa Barani Afrika kuwa na fulsa nyingi kwa vijana kujiajiri. Je Vija 63. Ni mwaka 1 tangu Rais Dkt.John Pombe Magufuli aingie madarakani. Je katika kipindi hiki kifupi ameki 64. Ni mwaka 1 tangu Rais Dkt.John Pombe Magufuli aingie madarakani. Je katika kipindi hiki kifupi ameki 65. Ni mwaka 1 tangu Rais Dkt.John Pombe Magufuli aingie madarakani. Je katika kipindi hiki kifupi ameki 66. Ni mwaka 1 tangu Rais Dkt.John Pombe Magufuli aingie madarakani. Je katika kipindi hiki kifupi ameki 67. Uhaba wa ajira ume endelea kuwatesa wahitimu wa vyuo mbalimbali hapa nchini. Je elimu inayotolewa v 68. Miaka 17 ya Kifo cha Mwalimu Nyerere, Je Taifa linamuenzi kwa vitendo ? 69. Rais Magufuli amefuta posho za Mwenge na kuwataka Vigogo wakiwemo wakuu wa Wilaya waliopewa kuzireje 70. je, kuna haja ya Serikali kuifanyia tathmini adhabu ya viboko na ikibidi ifutwe mashuleni ? 71. Walimu wa ‘Field’ shule ya Sekondari Mbeya waliomfanyia Ukatili Mwanafunzi wa kidato cha tatu wafuk 72. Pato la Taifa limetajwa kuongezeka kwa asilimia 7.9. Je ongezeko hilo linaendana na uhalisia wa hal 73. Pato la Taifa limetajwa kuongezeka kwa asilimia 7.9.Je kuongezeka huko kunaendana uhalisia wa hali 74. Rais Dkt. Magufuli asema anatamani mitandao ya kijamii izimwe. Je ni sahihi mitandao izimwe 75. Rais Magufuli amewatumbua Vigogo 3 kutokana na kutaka kuhujumu michango ya Waathirika wa Tetemeko l 76. Rais wa Zimbabwe Robert Mugabe amezishutumu nchi za Magharibi kuchangia kudorola kwa uchumi wa baadh 77. Jeshi la Polisi nchini limeruhusu rasmi mikutano ya ndani vyama vya siasa hapa nchini. Je ni sahihi? 78. Misaada na michango iliyotolewa kwa Waathirika wa tetemeko la Ardhi Kagera. Je inatosha kukabiliana 79. Serikali inatarajia kupima Ukimwi wananchi nyumba kwa nyumba ili kusaidia mipango endelevu ya kutoko 80. Wakati Deni la Taifa likiendelea kukua siku hadi siku,Profesa wa Chuo Kikuu amesema deni hilo sio mz 81. Ugumu wa maisha, pesa kuto onekana mitaani inadaiwa ni kutokana na baadhi ya watu kuficha pesa. Je n 82. Bidhaa feki zimendelea kuwa kero kwa wananchi hadi hivisasa.Je Mamlaka zinazohusika zina onesha dham 83. Radio 2,Gazeti 1 vimefungiwa kutokana na kudaiwa kufanya uchochezi wakati wa maandalizi ya Operesh 84. Maandamano ya UKUTA yaliyopangwa kufanyika septemba 1 nchi nzima. Je yana tija kwa maslahi mapana ya 85. Mwanasiasa Mkongwe na mchumi Prof. Ibrahim Lipumba ametimuliwa uanachama chama cha CUF. Je ni sahi 86. Kuibuka matukio ya ujambazi yaliyopelekea vifo vya Polisi wanne na tukio la mapigano ya Jeshi la Po 87. Jeshi la Polisi ladaiwa kujifua vilivyo kukabiliana na Ukuta wa Chadema ifikapo septemba 1, 2016. Je 88. Chama cha wamiliki mabasi nchini (TABOA) kimetangaza kusitisha safari zote za mikoani siku ya Juma 89. Chama cha wamiliki mabasi nchini (TABOA) kimetangaza kusitisha safari zote za mikoani siku ya Juma 90. Je, ni kweli kwamba ukosefu wa ajira umepelekea baadhi ya wasomi hapa nchini kujiajiri kwenye kazi y 91. Vyama 10 upinzani vikiwemo vya SAU, AFP, DP, D-Makini, Jahazi, UMD, NRA na UPDP vimeipinga operesh 92. Je, ni kweli kwamba mpango wa Serikali kuhamia Dodoma umepelekea kupaa kwa gharama za maisha mk 93. Je, ni kweli kwamba mpango wa Serikali kuhamia Dodoma umepelekea kupaa kwa gaharama za maisha m 94. Kubeti ni mchezo wa kula au kuliwa unaoshika kasi na kufuatiliwa sana na vijana hapa nchini, Je mche 95. Ni kitu gani kati ya hivi kinapoteza muda mwingi wa Vijana hapa nchini ? 96. Chadema leo wamezindua operesheni UKUTA kupambana na uminywaji wa Demokrasia, Je ni kweli kwamba De 97. Rais Magufuli asema serikali yake itahamia Dodoma kabla ya mwaka 2020. Je ni sahihi Serikali kuhamia 98. Rais Magufuli leo atakabidhiwa Uenyekiti CCM, je atafanikiwa kukirejesha chama hicho kuwa Chama ch 99. Ujana ni wakati muafaka wa kijana kufanya kazi, Je ukiwa kama kijana unatumia muda wako katika kufan 100. Fundi magari mkoani Mbeya amebuni Helikopta yake, Je serikali inawatambua na kuwawezesha wabunifu 101. Ujio wa Waziri mkuu wa India umepelekea kusainiwa mikataba mbalimbali, Je mikataba hiyo itasaidia 102. Vijana ni nguzo ya Rasilimali watu katika nchi yeyote Duniani. Je serikali ya Tanzania imewawezesha 103. Vijana ni nguzo ya Rasilimali watu katika nchi yeyote Duniani.Je serikali ya Tanzania imewawezesha i 104. Vijana ni nguzo ya Rasilimali watu katika nchi yeyote Duniani.Je serikali ya Tanzania imewawezesha i 105. Chama cha CHADEMA kimewapanga vijana 2000 ili wazuie mkutano mkuu wa CCM julai 23 kama ilivyozuiwa 106. Mahakama Maalumu ya kushughulikia Makosa ya Rushwa na Ufisadi, inaanza rasmi leo Julai mosi. Je itaw 107. Waziri wa Habari Vijana Utamaduni na Michezo Nape Nnauye amesema Bunge live litakuwa kwenye redio p 108. Ni Mwanasiasa yupi umaarufu wake umepanda sana kuliko wengine kwenye medani za siasa hivisasa hapa n 109. Rais Dkt.John Magufuli ametangaza kuzuia mikutano ya kisiasa hadi mwaka 2020 wakati wa Kampeni. Je 110. Hospitali ya Taifa ya Muhimbili itaanza kutoa chakula kwa wagonjwa waliolazwa ambapo watachangia S 111. Bajeti ya serikali ya Rais Magufuli kupitishwa leo, Je itasaidia kuboresha ugumu wa maisha? 112. TCRA imeshaanza zoezi la uzimaji Simu feki, Je wewe ni mhanga wa simu feki ? 113. Ikiwa yamebaki masaa simu feki zote kufungiwa, Je serikali imewajibika ipasavyo kukabiliana na 114. Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) sasa itatumia mashine za BVR kit zile za Tume ya Uchagu 115. Bajeti ya mwaka 2016/17 iliyowasilishwa na Waziri wa Fedha na Mipango inatoa dira kwa Tanzania kuwa 116. Jeshi la Polisi limepiga marufuku mikutano ya kisiasa iliyopangwa kufanywa na vyama vya CCM,CH 117. Jeshi la Polisi limepiga marufuku mikutano yote iliyoapangwa kufanyika na vyama vya CCM, CH 118. Sukari yaendelea kuwa bei juu msimu huu wa Ramadhani, Je Mamlaka zinazohusika zinawajibika kutatua 119. Wabunge 92 wapiga kura ya kutokuwa na imani na Naibu Spika wa Bunge, je ni sahihi? 120. Wabunge wa CCM na Upinzani leo wamegoma na kutoka nje ya Bunge kisa kunyimwa hoja ya kujadili kufu 121. Mauaji ya raia kuendelea kutokea katika maeneo mbalimbali nchini, Je Jeshi la Polisi linawajibika ip 122. Mbunge wa upinzani aituhumu serikali kuendeshwa kwa maneno matupu na haina dhamira ya dhati kuwahudu 123. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi, Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwe hatua? 124. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 125. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 126. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 127. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 128. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 129. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 130. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 131. Baada ya Waziri kung’olewa kwa ulevi,Je wabunge wanaosinzia Bungeni nao wachukuliwa hatua? 132. Je, kuna umuhimu Bunge kutunga Sheria inayozuia Wanasiasa kuwa Wafanyabiashara ? 133. Kamati ya Kanuni Bungeni leo imenyofoa baadhi ya maneno katika hotuba ya Upinzani iliyotakiwa kusom 134. Mabasi ya mwendokasi yameanza rasmi jijini Dar es salaam, Je yatasaidia kumaliza kero ya fole 135. Wafanyabiashara wanaoficha sukari na kusababisha bei iwe juu, je serikali iwakamate na kuigawa kwa 136. Punguzo la kodi (PAYE) hadi kufikia asilimia 9, Je itasaidia kuwapunguzia wafanyakazi ugumu wa mais 137. Mvua kusababisha mafuriko mara kwa mara, Je serikali imeweka miundo mbinu thabiti kukabiliana n 138. Wanaopinga Rais Dkt John Pombe Magufuli kutumbua majipu hadharani , je wako sahihi ? 139. Ni kweli kwamba asilimia 71 ya watanzania wanatumia muda mwingi kufanya shughuli zisizo na tija kwao 140. Mapendekezo Bajeti mpya serikali ya Rais Dkt. John Magufuli ina tija kwa maendeleo ya Taifa ? 141. Hatua ya MCC kuinyima Tanzania ufadhili wa Sh. Trillion 1 kwa kigezo cha uchaguzi wa Zanzibar na She 142. Bei za vyakula na bidhaa nyingine msimu huu wa sikukuu zinaridhisha? 143. Serikali inatambua kuwa ugumu wa maisha umeendelea kuwa kero kwa wananchi wake ? 144. Chama cha CUF kimewataka wafuasi wake kutoshiriki uchaguzi wa marudio kesho, Je kipo sahihi? 145. Wakuu wa mikoa wapya walioteuliwa na Rais Dkt. John Magufuli, Je wanaendana na Kasi yake ? 146. Serikali imetangaza bei ya sukari kuwa ni sh.1800 nchi nzima, je Wafanyabiashara wanazingatia ? 147. Ujio wa Rais wa Vietnam akiwa na wafanyabiashara 51,una tija kwa watanzania ? 148. Upandaji holela wa nauli za daladala asubuhi na jioni, Je Sumatra inawajibika ipasavyo? 149. Marais wa Afrika Mashariki kuazimia kupiga marufuku mitumba, je wako sahihi? 150. Kushuka kwa kasi bei za mafuta kunaendana na uhalisia wa kushuka bei za vitu vingine ? 151. Je, utumbuaji majipu serikalini umeboresha utendaji wa watumishi katika kuwatumikia wananchi? 152. Rais Dkt. John Magufuli kutangaza kuwatumbua majipu Mawaziri wasiotaja mali zao, je yuko sahi 153. Je,ni kweli kwamba kazi zipo nyingi ila vijana wanaokaa vijiweni hawana ubunifu ? 154. Watani wa jadi Simba na Yanga kukutana Jumamosi uwanja wa Taifa Dar, nani kuibuka mshindi? 155. Vyama 10 vya siasa kikiwemo cha CUF kujitoa uchaguzi wa marudio Zanzibar, je ni sahihi? 156. Watoto kujiingiza katika uvutaji Bangi /madawa ya kulevya, Je wazazi washitakiwe? 157. Siku 100 za rais Magufuli madarakani, Je unakubaliana na utendaji kazi wake ? 158. 'Hapa kazi tu' wakati umekaa kijiweni, je inaendana na uhalisia ? 159. Kushuka mfumuko wa bei nchini kunaendana na hali halisi ya maisha? 160. TBC kusitisha urushwaji ‘live’ vipindi vya Bunge,kumezingatia haki ya wananchi kupata Habari? 161. Pendekezo la nauli mabasi yaendayo kwa kasi limezingatia kipato cha wananchi? 162. Uvunjwaji wa nyumba katika bonde la msimbazi, serikali ipo sahihi? 163. Je? Hatua ya kupunguza idadi ya mawaziri na kuondoa semina elekezi itasaidia kuokoa fedha za taifa? 165. Is the EAC handling the Burundi crisis 'correctly'?